Tafuta Sifa Njema Kabla ya Kuanzia Mahusiano

Leo tunaanza masomo na maombi juu ya mahusiano. Kila kijana au msichana anataka mwenza anayemcha Mungu, mwaminifu, mkweli, mkarimu, anayejali na mwenye upendo wa kweli. Na kwakweli hayo ni mambo muhimu ya kuyatafuta kwa mwenza wa maisha. Sasa cha kujiuliza kwanza ni je wewe unazo hizo sifa zote? Je mtu akitafuta mwenye sifa hizo unaweza kuwa mmoja wapo? Kumbuka Mungu anakupa wa kufanana naye, adamu alipomwangalia hawa aliona wanafanana ndipo hapohapo akapata kibali kwake.

Kabla hujaanza kuzunguka huku na huko kutafuta mchumba mcha Mungu, anza leo kumcha Mungu. Haiwezekani binti au kijana unakesha baa, club na mambo kama hayo halafu Mungu akupe mwenza mchamungu, la Mungu hawezi kumpa mtoto wake anayemcha mtu kama wewe ambaye huendi kanisani, huna maombi binafsi, haufuati neno la Mungu na hauna uhusiano binafsi na Mungu. Kuna mtu alisema binti ukae ndani ya Yesu ili kijana akitaka kukuoa ampate kwanza Yesu ndipo akupate wewe.

Unataka kijana mkarimu, mpole, mwenye upendo wa kweli. Hakikisha hizo sifa unazo kwanza wewe. Jambo la kwanza la kuwa na mahusiano imara ni ku invest kwako kujenga kiroho chako, character na muonekano. Hivyo kabla hujaangalia kushoto na kulia jiangalie kwanza wewe.

Advertisements

One thought on “Tafuta Sifa Njema Kabla ya Kuanzia Mahusiano

  1. Asante kwa mafundisho mazuri,mim kama kijana najifunza mengi sana maana ni kweli vijana tunachangamoto nying sana katika masualia haya ya mahusiano….yaan mahusiano saiv yamekuwa kama majaribu tu hasa kwetu sisi wapendwa.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s