Ndoa ni Wajibu wa Wanandoa Wote

Wakati mwingine nikihudhuria kitchen party najihurumia ni vitu gani wasichana na wamama tunafundishana. Unakuta mwanamke anasimama na biblia anatuaminisha kuwa kutoka nje kwa mume sisi ndio tunasababisha kwa asilimia zote. Najua kila kitu kinakisababishi au kichocheo na mwanamke mpumbavu husababisha nyumba yake kubomoka lakini sio kweli kuwa sisi tuna ufunguo wa kumfunga asitoke nnje na kumfungua.  Wote tunajua kuna wamama wazuri wa nje na ndani, wanamcha Mungu na wanamaombi na kweli waume zao wanashuhudia ni wema na wenye kumudu majukumu yote katika ndoa hadi ya chumbani lakini bado waume zao wanatoka nje. Halafu akihudhuria mkutaniko wowote wa wanawake hasa wa kimungu anahukumiwa kuwa ukiona mwanaume ametoka nje basi ujue mkewe hamridhishi, mkaidi, mchafu, anakiburi n.k. Ina maana na mume akiwa akuridhishi, mkaidi, mchafu na mengine kama hayo mke nawe utegemewe kutoka nje???

Nijuavyo ndoa hujengwa na watu wawili waliokubaliana kupendana, kuheshimiana, kuchukuliana na kuishi pamoja siku zote katika hali zote. Kiapo cha ndoa kinasema …nitakuwa na wewe tu katika hali zote na wengine wote nitawaepuka… Ndoa hazisongi mbele sababu jukumu la kujenga na kusimamisha ndoa ameachiwa mwanamke pekee. Yani ndoa zaidi ya nusu zinaishi kutegemea moyo wa mwanamke, moyo wake wa kusamehe, moyo wake wa kumvumilia mume asiyetaka kubadilika, moyo wa kukubali lawama kwa kosa la mume na moyo wa kukubali kukaa na mtu anayetoka nje kila wakati ili tu watoto wawe na wazazi wote. Jiulize wanawake hawa wakichoka na kusema basi ndoa ngapi zitasimama.?? Je huu ndio mpango wa Mungu huu ya ndoa? Kwanini ndoa kwa wanawake ziwe msalaba na kwa wanaume kinga na kimbilio?

Mungu atusaidie wamama wenye watoto wa kiume tuanze kuwafundisha kweli ya Mungu, majukumu yao na wajibu wao wangali wadogo ili kuokoa ndoa zijazo. Kwa ndoa za sasa kweli waalimu wa wanaume na vijana wa kiume wanahitajika…kweli wanawake wametaabika vya kutosha…

Advertisements

One thought on “Ndoa ni Wajibu wa Wanandoa Wote

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s