JINSI YA KUWEKA MIPANGO YA MWAKA

Ufuatao ni mtiririko wa maswali ambayo yatakusaidia kuangalia na kukagua maisha yako na kupanga mipango yako kwa ajili ya mwaka huu. Jibu maswali haya kwa uhakika huku ukifikiria jinsi ya kuboresha maisha yako.

A: MALENGO BINAFSI
1. Ni Tabia gani nzuri ambazo kujijengea mwaka huu na hatua gani unapanga kuzichukua kufanikisha hilo?
2. Utafanya nini kuhakikisha kuwa unasimamia malengo yako bila kusukumwa?
3. Unapanga kujifunza kitu gani kipya mwaka huu?
4. Vitabu gani unapanga kuvisoma mwaka huu?
5. Je unaifurahia kazi yako? Ni nini kimakufurahisha zaidi au kinakukera zaidi kwenye kazi yako?

B: AFYA NA MUONEKANO
1. Ni jambo gani unataka kulifanikisha mwaka huu katika kutunza na kuboresha afya yako?
2. Utafanya mambo gani kila siku ili kuweza kufikia malengo yako ya afya.
3. Unapanga kufanya nini mwezi huu kufikia malengo yako ya afya ya mwaka?

C: NDOA NA FAMILIA
1. Muda wako na familia mwaka huu unapanga uweje?
2. Utafanya nini ili kuongeza ukaribu na mwenzi wako mwaka huu?
3. Ni mipango gani mliyonayo kama wanandoa kuimarisha ndoa yenu?
4. Mwaka huu mnategemea kwenda safari ya mapumziko? Mtaiandaa vipi?

D: WATOTO
1. Ni kwa namna gani unataka watoto wako wakue katika maeneo yafuatayo:
i. Kimwili
ii. Kihisia (emotionally)
iii. Kimahusiano
iv. Kiroho
v. Kielimu
2. Ni kwa namna gani watoto wako watasoma mwaka huu?
3. Uwezo wa watoto wako upo kwenye maeneo gani? Utawasaidie kuutumia vyema?
4. Udhaifu wa watoto wako upo wapi? Utawasaidiaje kukabiliana nao?

E: KIUCHUMI
1. Ni maendeleo gani unataka kuyaona mwaka huu katika uchumi wako?
2. Kipato chako cha sasa kikoje? Unawezaje kukiongeza?
3. Una madeni kiasi gani? Unawezaje kuyapunguza au kumaliza kabisa kwa mwaka huu?
4. Akauti yako ya akiba ikoje? Unawezaje kuweka akiba zaidi kwa mwaka huu?
5. Malengo yako ya kiuchumi ya muda mrefu ni yapi? Mwaka huu utafanya nini kuanza kuyatimiliza?
6. Je huwa unatoa sadaka na zaka zote? Kama la mwaka huu unaanzimia kutoa kwa kiwango gani?
7. Mwezi huu tunaanza kufanya mambo gani katika safari ya kuboresha uchumi wako?

Advertisements

2 thoughts on “JINSI YA KUWEKA MIPANGO YA MWAKA”

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s